นางเอกสาว เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ ให้สััมภาษณ์เกี่ยวกับความรักว่า

เจนี่: ความรักตอนนี้ ก็มีความสุขดีค่ะ ก็เพิ่งไปเที่ยวอเมริกามา ไปแอลเอ ก็คงไม่มีแพลนไปไหนอีกแล้วค่ะ ก็ไม่ได้ช็อปอะไรเยอะ เพราะว่าบ้านอยู่ค่ะ เลยไม่ได้ใช้เงินเยอะเท่าไหร่ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหนหรอก

ผู้สื่อข่าว: แล้วกับ พี่ตั้ม เป็นยังไงบ้าง? "ถ่ายละครเยอะค่ะ ต้องทำงานก่อน พี่ตั้มเขาก็มีงอนนิดนึง แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร ก็ไม่ต้องง้อ เขาก็แค่บ่นๆ ว่า รับงานอีกแล้วหรอ อะไรประมาณนี้เอง

เจนี่: ซัมเมอร์นี้จะได้เห็นถ่ายชุดว่ายน้ำไหม

ผู้สื่อข่าว: ไม่มีแน่นอนค่ะ ไม่มีเลย เพราะว่าคิดว่าเรายังไม่สวยพอ แต่ก็มีคนติดต่อเข้ามาบ้าง

เจนี่: พี่ตั้มห้ามไหม

ผู้สื่อข่าว: ไม่ได้หวง ไม่ได้ห้ามอะไร เพราะว่ามันเป็นงานของเรา คงไม่ต้องปรึกษาอะไรเพราะว่าทุกคนก็รู้ลิมิตของตัวเอ งอยู่แล้วว่า จะเซ็กซี่ได้ประมาณไหน

เจนี่: ละครเรื่องแรงเงาเป็นยังไงบ้าง

ผู้สื่อข่าว: ตอนนี้ก็เริ่มถ่ายไปบ้างแล้ว กับ น้องเคน ภูภูมิ เขาก็พัฒนาไปตามสเต็ป ก็ต้องให้โอกาสน้องเขานิดนึง เพราะอย่างละคร เรื่องแรกของเจนี่ ก็เล่นแข็งมากเหมือนกัน แต่ เจนี่ ก็จะโฟกัสบทของเจนี่มากกว่า เพราะว่าค่อนข้างยากมาก

เจนี่: เคน มาปรึกษาอะไรบ้างไหม

ผู้สื่อข่าว: น้องเขาเองก็ไม่ได้มีมาปรึกษาอะไร เจนี่เองก็ไม่กล้าจะบอกอะไร เพราะว่าเราเองก็ไม่ได้เก่งมากขนาดนั้น เราก็ไม่กล้าจะให้คำปรึกษาอะไรมากมาย คงไม่กล้าจะเป็นเจ๊ดันหรอกค่ะ เดี๋ยวขอดันตัวเองก่อนดีกว่าค่ะ