หลังจาก เอ ศุภชัย ศรีวิจิตร เปิดศึกฉะกันกับ พจน์ อานนท์ เพราะไม่แฮปปี้ที่พจน์ออกมาซัด เคน ภูภูมิ ลืมตัวพร้อมกับงัดรูปในอดีตออกมาแฉว่าพระเอกคนดังเคย ทำศัลยกรรม แถมก่อนหน้านี้พจน์ยังลาก ชมพู่ อารยา เอฮาร์เก็ต มาเปรียบเทียบว่าดังกว่า อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ ซึ่งเป็นนางเอกน้องรัก โต้กันไปโต้กันมาจนดูบานปลายไปกันใหญ่ ล่าสุดเจอตัวเออีกครั้ง เจ้าตัวก็ออกปากไม่ขอต่อปากตอคำอีกต่อไป อีกทั้งเชื่อที่ณเดชน์บอกว่ามารไม่มีบารมีไม่เก ิด

เอ ศุภชัย: ที่พี่พจน์ บอกกกว่าชมพู่ดังกว่าอั้ม อันนี้ผมก็อยากให้จบไปไม่ขอตอบโต้อะไรทั้งสิ้น ก็ไม่มีอะไร ไม่อยากตอบโต้ ถามว่าผมสอนน้องยังไงกับเรื่องนี้ก็ไม่ได้สอนอะ ไรนะ ให้เขาคิดเองเด็กๆ พวกนี้เขาเก่งอยู่แล้ว โตเป็นผู้ใหญ่แล้วบางทีเขาสอนผมด้วย เรื่องพี่พจน์ก็เลยขอจบลงแค่นี้

ผู้สื่อข่าว: ต่อไปต้องออกงานประกบเคนเลยไหม

เอ ศุภชัย: ไม่หรอกครับคงไม่มีใครทำร้ายใคร อย่างที่ณเดชน์เคยบอกไว้ว่ามารไม่มีบารมีไม่เกิ ด เขาก็พูดให้ฟังกันเวลาอยู่ที่บ้านเรานั่งคุยกันเราก็ เก็บไว้เป็นข้อคิด

ผู้สื่อข่าว: ส่วนข่าวลูกรัก ณเดชน์ ดังแล้วเรื่องมากเปลี่ยนผู้จัดการส่วนตัวถึง 3 คน

เอ ศุภชัย: อันนี้ไม่จริง เพราะมันเป็นการตัดสินใจของเรา ทุกคนเป็นผู้ดูแลเป็นลูกน้องของผมทั้งหมด เราก็มีนโยบายใหม่ว่า 2 ปีจะเปลี่ยน 1 ครั้ง วนกันไปสับเปลี่ยนการทำงาน แต่ละคนก็ทำหน้าที่ให้ดีที่สุดในการทำงาน เขาก็ทำงานกันเต็มที่ ยังเป็นผู้ช่วยผมกันทุกคนยังอยู่กันครบ อย่างนักแสดงเขาก็ทำหน้าที่ของเขาอย่างดีที่สุด ทุกคนไม่มีใครบกพร่องในหน้าที่ของตัวเองก็ดีแล้ ว ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเราตามที่เราเห็นสมควร อีกอย่างเป็นเรื่องสุขภาพของคนดูแลณเดชน์คนเก่า ด้วย เพราะณเดชน์คิวงานเยอะ แต่ก็ยังทำงานร่วมกันอยู่ด้วยกันเหมือนเดิม