และกับข่าวที่ว่า ภูริ หิรัญพฤกษ์ และ แอน อลิชา ไล่ศัตรูไกล จะเข้าประตูวิวาห์ในช่วงปลายปีนี้ เลยมีประเด็นให้หนุ่มภูริ หิรัญพฤกษ์ ต้องชี้แจงถึงกระแสข่าวกระซ่านกระเซ็นมาว่า อดีตแฟนเก่า อย่าง แป้ง อรจิรา ก็เตรียมควงแขนผู้กองต้อมเข้าประตูวิวาห์วันเดียวกัน ด้วย

ภูริ: เรื่องบินไปดูชุดเจ้าสาวที่ต่างประเทศ คือไม่ได้ไปต่างประเทศเลย อยู่กรุงเทพฯตลอด ผมไปเกาหลีก็ไปทำงาน ส่วนคุณแอน ตอนนี้ก็ไปถ่ายรายการอยู่ที่คอสตาริกา คืออยากจะบอกว่า ตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ก็เหมือนเดิม แต่ที่ดูๆ ไว้ ก็น่าจะเป็นดีไซเนอร์ที่เมืองไทย แบบก็น่าจะเป็นแบบในไทย ดีไซเนอร์ในไทย ยังไงก็รอคุณแอนกลับมาก่อน พอกลับมาแล้วก็น่าจะได้คุยกัน แต่ตอนนี้ต้องเตรียมเรื่องงานหมั้นก่อน วันที่ 11 ตุลาคมนี้ก่อน

ส่วนธีมงานก็ง่ายๆ งานหมั้นจะเป็นไทยๆ แต่วันแต่งก็ต้องคุยกันอีกที เพราะยังไม่ลงตัว สำหรับเรื่องที่สินสอดที่มีคนเม้าท์ว่าสินสอดเยอะมาก นั้น ก็ไม่ถึงขนาดนั้น เป็นไปตามประเพณีมากกว่า เราไม่ได้ซีเรียส มีเท่าไรก็ให้หมด ผมทุ่มหมดเลย เรื่องเรือนหอก็เป็นบ้านที่น้ำท่วม แต่ปีหน้าคงไม่ท่วม ก็อยู่หลังนั้นไปก่อน ส่วนเรื่องที่ว่าฤกษ์แต่งงานของผมเป็นเดือนเดียวกับแ ป้งนั้น อันนี้ผมไม่ทราบ เราไม่ได้คุยกันเลย ไม่ได้เกี่ยวกัน แต่ก็ยินดีด้วย และยังไงผมก็ต้องเชิญมางานผมด้วยอยู่แล้ว