ล่าสุดมีข่าวว่า อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ ทำทีทำท่าจะย้ายค่ายย้ายสังกัด หลังจากที่มีข่าววงในระบุว่า คุณแดง สุรางค์ เปรมปรีดิ์ จะหันไปร่วมงานกับค่ายเพลงยักษ์ใหญ่ย่านอโศก จนอาจจะทำให้สาวอั้มขนเสื้อผ้าย้ายบ้านจากช่อง 7 สีไปซบอกคุณนายแดงที่ช่อง 5

ผู้สื่อข่าว: ได้มีโอกาสพบอดีตเจ้านายเก่าอย่าง คุณแดง บ้างหรือไม่

อั้ม: ก็เจอค่ะ แต่ไม่บ่อยค่ะ นานๆ ที

ผู้สื่อข่าว: ได้คุยเรื่องงานกันบ้างไหม

อั้ม: ไม่ได้คุยเรื่องงานเลยเเวลาเจอท่าน

ผู้สื่อข่าว: คุณแดง เคยมีเปรยเรื่องงานที่เขาจะไปทำที่บ้านหลังใหม่ คือแกรมมี่ เอ็กแซ็กท์บ้างหรือไม่

อั้ม: ไม่เคยคุยเรื่องงานเลยจริงๆ

ผู้สื่อข่าว: ถ้าในอนาคตคุณแดงเขาทำจริง มีสิทธิ์ที่จะไปไหม

อั้ม: ยังไม่ทราบจริงๆ เลยค่ะว่า เขาจะทำอะไรค่ะ

ผู้สื่อข่าว: จากกระแสข่าวที่เกิดขึ้นทำให้ใครหลายคนจับตามอง ว่า อั้ม จะไปกับคุณแดง แล้วเหลือสัญญากับทางช่อง 7 นั้นมีอีกกี่ปี

อั้ม: จริงก็อย่างที่บอกยังไม่ทราบเรื่องเลยว่า คุณแดงจะไปทำอะไรที่ไหนนะคะ อั้มเองก็เหลือสัญญากับทางช่อง 7 อีกปีกว่า ก็ไม่อยากพูดเรื่องนี้ค่ะ

ผู้สื่อข่าว: เห็นนุ่นก็จะไปกับทางเอ็กแซ็กท์ แกรมมี่แล้ว

อั้ม: ยังไม่ได้คุยกับนุ่นเลยค่ะ เลยยังพูดอะไรไม่ได้ อีกอย่างตอนนี้สัญญายังเหลืออีกตั้งปี ยังไม่ได้คิดอะไรเลยค่ะ

ผู้สื่อข่าว: ไม่อยากเป็นนักแสดงอิสระกับเขาบ้างหรือ

อั้ม: ยังไม่ได้คิดอะไรเลยค่ะ จริงๆ อยู่อย่างนี้ตอนนี้ก็มีความสุขดีแล้วค่ะ เรื่องอื่นเป็นเรื่องอนาคตค่อยว่ากัน

ผู้สื่อข่าว: หลังจากนั้นผู้สื่อข่าวซักไซ้นักแสดงสาวต่อถึงเรื่อง การทำธุรกิจ เพราะเห็นช่วงนี้ดาราหันมาจับธุรกิจกันมากมาย

อั้ม: ยังค่ะ หลังจากที่ไปท่องเที่ยวพักผ่อนเสร็จแล้ว ตอนนี้ก็มาทำงานค่ะ เรื่องอื่นยังไม่ได้มองค่ะ ยังไม่พร้อมที่จะทำอะไรตอนนี้ ให้กำไรกับชีวิตมาเยอะแล้ว ตอนนี้ก็ขอทำงานก่อนอีกปีสองปีค่อยว่ากันค่ะ รอให้ถ่ายละครจนเบื่อก่อนค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ทำร้านอาหารหลายร้านมาก ทำรองเท้าเสื้อผ้า แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ทำอะไรแล้ว ก็อยากจะโฟกัสเรื่องงานตอนนี้ให้ดีค่ะ แค่งานตอนนี้ก็คิวแน่นจะตายแล้วค่ะ

ผู้สื่อข่าว: คิวถึงปีหน้า

อั้ม: โอ้ยอันนั้นก็เวอร์ไปค่ะ คิวประมาณเดือน 2 เดือนพอค่ะ ที่เรารู้อะนะว่าเราจะต้องทำอะไร

ผู้สื่อข่าว: เรื่องความรักช่วงนี้เป็นยังไงบ้าง

อั้ม: ก็ดีค่ะ

ผู้สื่อข่าว: เรียกว่าแฟนได้ยัง

อั้ม: ก็ดูๆ ไปค่ะ ก็ดูอยู่คนเดียวค่ะ

ผู้สื่อข่าว: ทำไมเรายังไม่เปิดว่าเป็นใครอะไรยังไง)

อั้ม: ก็ไม่ได้ปิดนะ แต่ว่าเขาต้องทำงาน ไม่อยากให้ใครไปอะไรกับเขา เกรงใจเขา ความเป็นส่วนตัวของเขา เหมือนที่ผ่านมาทุกคนก็พอเรามีใคร คนคนนั้นก็จะถูกขุดคุ้ยเป็นนั่นเป็นนี่ ไปเอาบ้านเขามา บางทีมันก็เกินไป

ผู้สื่อข่าว: งานนี้สาวอั้มยืนยันคำเดิมว่า ตนนั้นไม่ได้ปิดอะไรกับเรื่องหัวใจของตัวเอง

อั้ม: ก็ไม่ได้ปิดนะ ไปโน่นไปนี่กันก็ปกตินะ ก็มีคนเห็นกันเยอะแยะ (มีพูดคุยกันเรื่องข่าวบ้างไหม) เราจะไม่พยายามคุยกันเรื่องข่าว เพราะคุยแล้วจะเครียด

ผู้สื่อข่าว: พอมีข่าวแล้วหนุ่มๆ หายกันไปหมดเลยหรือเปล่า

อั้ม: ก็ที่เคยคุยมาก็เป็นเพื่อนกันอยู่แล้ว