สำหรับคู่ของนางเอกสาว ริต้า ศรีริต้า เจนเซ่น กับ ขัน ขันเงิน เนื้อนวล แม้จะยังไม่ระบุว่าเป็นแฟน แต่เรียกว่าเริ่มเปิดตัวไม่ปิดบังเหมือนแต่ก่อน แล้ว เพราะล่าสุดแว่วว่าทั้งคู่เพิ่งควงกันไปเที่ยวศรีพัน วาภูเก็ตกันมา

ริต้า: กระแสละครดีมากเลยค่ะ คนก็ชื่นชมละครส่วนมากจะชมว่าเป็นละครที่ดีมีคติสอนใ จค่ะ แล้วนักแสดงในเรื่องทุกคนเล่นกันเต็มที่สมบทบาท มาก แต่ละคนที่มาชมก็ชมว่าไม่ได้ให้แค่ความบันเทิงแต่ให้ คติสอนใจเขาดูแล้วก็รู้สึกอิ่มเอิบ ริต้าก็ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง อาทิตย์หน้าอวสานแล้วอย่าลืมดูนะคะ หายเหนื่อยเลยค่ะ แค่คนดูเราก็มีความสุขแล้วริต้าไม่ได้คาดหวังอะ ไร เราตั้งใจทำงานเต็มที่พอกระแสออกมาดีริต้าก็ขอบคุณทุ กกำลังใจขอบคุณจริง ๆ ค่ะ

ผู้สื่อข่าว: ล่าสุดเห็นว่าไปเที่ยวศรีพันวากับขันเงินมาเป็นยังไง บ้าง
ริต้า: ใช่ค่ะ ไปศรีพันวาค่ะ ริต้าไปพักผ่อนนะคะ แต่เขาก็ไปทำงานค่ะ เขามีคอนเสิร์ตของเขา ก็ไปด้วยกันค่ะ ก็เหมือนเราไปพักผ่อนด้วยค่ะ

ผู้สื่อข่าว: ความสัมพันธ์ก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ
ริต้า: ก็เรื่อย ๆ ค่ะ ค่อย ๆ ดูกันไปเรื่อย ๆ ค่ะ

ผู้สื่อข่าว: เกร็งมั้ยเมื่อก่อนไม่ค่อยมีคนจับตาแต่ตอนนี้ถา มเยอะ
ริต้า: ริต้ามีคนถามเรื่อย ๆ อยู่แล้ว เราเองยังไม่ได้คิดมากกับตรงนั้นตอนนี้ก็ปล่อยไปเรื่ อย ๆ ทุกวันนี้ก็มีความสุขดีค่ะ

ผู้สื่อข่าว: สถานะความสัมพันธ์เป็นยังไง
ริต้า: ก็ดูกันไปค่ะ แต่ริต้าเป็นคนชอบไปทะเล แล้วศรีพันวาเป็นที่ที่โปรดมากชอบมาก ไปบ่อยที่สุดแล้ว

ผู้สื่อข่าว: มีมุมสวีทกันมั้ย
ริต้า: ไม่มีเลยค่ะ เป็นการพักผ่อนจริง ๆ เพราะมีเพื่อน ๆ ไปกันด้วย เพื่อนอยู่ภูเก็ตเยอะด้วยก็ตามมาสนุกสนานกันค่ะ