นักแสดงหนุ่ม เอเอ-พีรวัชร์ เหราบัตย์ คบหาดูใจกับแฟนสาว ฟาง-พิชญา เชาวลิต มานานหลายปีแล้ว มีข่าวว่าบ้านของฟางดูไม่ค่อยปลื้มที่เอเอถ่ายแบบหวิ วด้วย เอเอ ได้ให้สัมภาษณ์ถึงเรื่องนี้ว่า

เอเอ: ตอนนี้ไม่ค่อยได้เจอกันเท่าไหร่ เรื่อย ๆ ฟางก็ทำงานเยอะด้วย แล้วน้องก็กำลังเรียนแอ๊คติ้ง เพื่อเปิดกล้องละครเรื่องใหม่

ผู้สื่อข่าว: ความห่างไม่ได้ทำให้ห่างกันไปเลยใช่มั้ย

เอเอ: จริง ๆ ก็ไม่ค่อยได้เจอกันอยู่แล้ว นาน ๆ จะเจอกันที ห่างกันแบบปกติครับ

ผู้สื่อข่าว: ครอบครัวฟางว่ายังไงบ้างหลังมีฟีดแบ็กไม่ค่อยปลื้มที ่เราถ่ายแบบไป

เอเอ: ยังไม่ค่อยมีโอกาสได้เจอเลย ต้องไปถามฟางเอง

ผู้สื่อข่าว: จะเป็นปัญหารึเปล่าที่ผู้ใหญ่ดูไม่ค่อยปลื้ม

เอเอ: คงไม่มีปัญหามั้งครับ ปัญหาเรื่องเวลามากกว่า ยังไม่มีโอกาสไปกราบคุณแม่คุณพ่อของเขาครับ

ผู้สื่อข่าว: คบกับฟางมาค่อนข้างนานน่าจะมีโอกาสได้เจอกันบ้า ง

เอเอ: มันเป็นเรื่องของเวลาและโอกาสมากกว่าครับ ผมไม่ปฏิเสธที่จะพบ ขอแค่เวลาทางผู้ใหญ่จะตรงกับเราก่อนดีกว่า ต้องเอาเวลาผู้ใหญ่เป็นที่ตั้ง

ผู้สื่อข่าว: ครอบครัวฟางดุมั้ย

เอเอ: ดุครับ ผมก็ค่อนข้างกลัวเหมือนกัน อันนี้ก็แล้วแต่ทางฟางเป็นคนไกล่เกลี่ย จัดการเอง

ผู้สื่อข่าว: ยิ่งดุยิ่งต้องเร่งทำคะแนนรึเปล่า? “ผมไม่เร่งนะ ให้โอกาสนำพาเราไป เวลาเป็นเครื่องตัดสินดีกว่า

เอเอ: ฟางได้มาเล่าอะไรให้ฟังบ้างมั้ยหลังจากที่คุณพ่อคุณแ ม่เห็นหนังสือที่เอเอถ่ายแบบ

ผู้สื่อข่าว: ผมว่ามันเป็นเรื่องของงานผู้ใหญ่น่าจะเข้าใจนะ ถ้าไม่เข้าใจคงเป็นทางฟางพูดมากกว่า ผมจะไปแก้ตัวอะไรได้

เอเอ: ต่อไปรับงานจะต้องดูมากขึ้นมั้ย

ผู้สื่อข่าว: ผมก็มีลิมิตของตัวเองเหมือนกัน ส่วนตัวก็จะเซ็กซี่ ประมาณนึง แค่ถอดเสื้อ ผมก็เป็นอย่างนี้มาตลอด น่าจะชินกันได้แล้ว